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Karibu katika toleo la tatu la Jarida la Mtandaoni kutoka Mamla-
ka ya Serikali Mtandao (e-GA). Katika jarida hili utasoma na kujifunza 
kuhusiana na kazi na huduma mbalimbali zinazofanywa na Mamlaka 
kama vile ujenzi wa mifumo inayoendana na mahitaji halisi ya Taasisi 
husika, utoaji wa huduma za ushauri na msaada wa kiufundi, ubore-
shaji wa njia za utoaji wa huduma za serikali mtandao, utengenezaji 
na uendeshaji wa mifumo na miundombinu ya TEHAMA Serikalini 
inayosaidia kuboresha ufanisi wa uendeshaji shughuli za utoaji wa 
huduma kwa Umma.

Hali kadhalika, katika Jarida hili utaweza kufahamu juhudi na shu-
ghuli mbalimbali zinazofanywa na Mamlaka katika utekelezaji wa 
dhana ya Serikali Mtandao.

Toleo hili ni muendelezo wa matoleo mengine yanayofuata ya-
takayokuhabarisha jitahada za e-GA katika kukuza na kuchochea 
matumizi ya Teknolojia ya Habari na Mawasiliano (TEHAMA) nchini, 
kwa lengo la kuongeza ufanisi katika utoaji wa huduma za umma na 
kuleta mabadiliko ya kijamii na kiuchumi.

Nichukue fursa hii kukukaribisha tena katika kurasa hizi ili upate kui-
fahamu vizuri e-GA na shughuli mbalimbali inazozitekeleza.

                               Nakutakia usomaji mwema 

KUTOKA KWA MKURUGENZI MKUU

Eng. Benedict Ndomba
Mkurugenzi Mkuu e-GA
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MAELEKEZO 12 YA WAZIRI MHAGAMA KWA TAASISI ZA
UMMA KUHUSU SERIKALI MTANDAO

Februari 08- 10 mwaka huu, Mamlaka ya Serikali Mta 
dao (e-GA) iliiandaa Kikao Kazi cha 3 cha Serikali 
Mtandao kilichofanyika katika Ukumbi wa Mikutano 
wa Kimataifa wa Arusha (AICC).Kikao hicho, kiliwa-
kutanisha wadau 1,624 wa Serikali Mtandao wa kada 
mbalimbali wakiwemo Wahasibu, Maafisa TEHAMA, 
Maafisa Masuuli, Maafisa Habari, Wahandisi n.k, kuto-
ka katika Mashirika na Taasisi za Umma nchini ili ku-
jadiliana na kuweka mikakati ya pamoja ya namna ya 
kuimarisha Serikali Mtandao katika Taasisi hizo.

Ieleweke kuwa, Serikali Mtandao ni matumizi ya Te-
knolojia ya Habari na Mawasiliano (TEHAMA) katika 
utendaji kazi wa Taasisi za Umma na utoaji wa huduma 
kwa wananchi. Lengo la Serikali Mtandao ni kuongeza 
ufanisi wa utendaji kazi katika Taasisi za Umma pamo-
ja na kuboresha utoaji wa huduma kwa umma ili hudu-
ma hizo zipatikane kwa urahisi, haraka na kwa ghara-
ma nafuu kupitia TEHAMA. 

Hivyo basi, kuimarika kwa Serikali Mtandao kunato-
kana na utayari na ushiriki wa kada zote kwa kuwa 
kila mtumishi wa Serikali anayo nafasi ya kuhakiki-
sha jitihada za Serikali Mtandao zinafanikiwa kupitia 
taaluma au fani yake na si suala la Maafisa TEHAMA 
pekee. Kwa muktadha huo, Mamlaka ya Serikali Mtan-
dao iliona umuhimu wa kuwakutanisha watumishi wa 
umma wa kada mbalimbali katika kikao hicho ili kwa 
pamoja wajadili juu ya fursa, mafanikio, changamoto 
na kuweka mikakati mbalimbali ya namna ya kuim-
arisha jitihada za Serikali Mtandao nchini. Katika ki-
kao hicho, jumla ya mada 22 zilizolenga kutathmini 
na kuimarisha nguzo kuu nne (4) za Serikali Mtandao 
ziliwasilishwa na wadau wa Serikali Mtandao kutoka 
katika Taasisi mbalimbali za Umma. 

Mada hizo zilihusu namna ambavyo Taasisi hizo zime-
kuwa zikitekeleza jitihada za Serikali Mtandao kwa 
kushirikiana na Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA).

Taasisi zilizowasilisha mada hizo ni pamoja na 
Ofisi ya Rais Menejimenti ya Utumishi wa Umma 
na Utawala Bora, Ofisi ya Rais- TAMISEMI, 
Wizara ya Habari, Mawasiliano na Teknlojia ya 
Habari, Wizara ya Fedha, Wizara ya Afya, Wizara 
ya Maji, Benki Kuu ya Tanzania (BOT), Mamlaka 
ya Mawasiliano Tanzania (TCRA) na Mamlaka 
ya Usimamizi wa Ununuzi wa Umma (PPRA).
Nyingine ni Shirika la Umeme Tanzania (TAN-
ESCO), Wakala wa Ununuzi Serikalini (GPSA), 
Shirika la Mawasiliano Tanzania (TTCL), Bodi ya 
Mikopo ya Wanafunzi wa Elimu ya Juu (HESLB), 
Tume ya Sayansi na Teknolojia (COSTECH), Tume 
ya TEHAMA (ICTC), Chuo Kikuu cha Dodoma 
(UDOM), Chuo Kikuu cha Dar es Salaam na 
Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA). Kupitia 
mada hizo, washiriki walipata nafasi ya kuuliza 
maswali na kupata majibu pamoja na ufafanuzi 
wa hoja walizowasilisha wakati wa majadiliano na 
hatimaye kuweka maazimio 12. Maazimio hayo 
yaliwasilishwa mbele ya Mhe. Jenista Mhagama 
(Mb) Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais-Menejimen-
ti ya Utumishiwa Umma na Utawala Bora (OR-
MUUUB) na Bw. Priscus Kiwango Mkurugenzi
wa TEHAMA Serikalini (OR-MUUUB).

Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais-Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala 
Bora Mhe. Jenista Mhagama (Mb) akizungumza wakati wa Kikao kazi cha 3 

cha Serikali Mtandao Februari 10, 2023

Wadau wa Serikali Mtandao kutoka Taasisi mbalilmbali za Umma wakisikiliza kwa makini moja ya mada zilizotolewa wakati wa kikao kazi cha 
3 cha Serikali Mtandao kilichofanyika Jijini Arusha kuanzia tarehe 8 - 10 Februari 2023.
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Waziri Mhagama aliyapokea maazimio hayo na kuagi-
za kuwa ni maelekezo sahihi ya Serikali na kuwataka 
viongozi wote wa Taasisi za Umma, Maafisa TEHA-
MA pamoja na watumishi wote kuyatekeleza kuanzia 
Februari 10, mwaka huu.

“Kupitia kikao hiki, jumla ya mada 22 zinazohusu 
Serikali Mtandao zimewasilishwa na mmepata nafa-
si ya kufanya majadiliano kwa kina kwa muda wote 
wa siku tatu mlizokuwa hapa na kuweka maazimio 12 
sasa mimi haya maazimio nimeyapokea na ninayatoa 
hapa kama maelekezo ya Serikali kwa Taasisi zote za 
umma kuanzia sasa”, alisema Mhagama.

Alisisitiza kuwa maazimio hayo yote ni muhimu ka-
tika ujenzi wa Serikali Mtandao kwakuwa yanalenga 
kuboresha namna Taasisi na Mashirika ya Umma ya-
navyoweza kutumia TEHAMA ili kuongeza ufanisi 
wa utendaji kazi katika Taasisi pamoja na kuboresha 
utoaji wa huduma kwa umma.

Maelekezo hayo ni pamoja na; Taasisi za Umma 
kutumia Teknolojia ya Habari na Mawasiliano 
(TEHAMA) katika utoaji wa huduma kwa wana-
nchi kwa njia ya kidijitali ili kuboresha utendaji 
kazi wa Taasisi za Umma, Taasisi za Umma zihaki-
kishe zinaendesha shughuli za kawaida za Taasisi 
kama vile uendeshaji wa vikao vya menejimenti, 
vikao vya bodi, vikao vya halmashauri na vikao 
vya mabaraza ya madiwani kidijitali ili kupungu-
za matumizi ya karatasi.

Kuhuisha Tovuti za Taasisi ili kuendana na te-
knolojia ya kisasa na kuwa na taarifa sahihi na 
zinazoendana na wakati muda wote,Taasisi za 
umma zitoe kipaumbele katika masuala ya utafiti 
na ubunifu kwenye eneo la TEHAMA ili kuibua 
Mifumo ya TEHAMA itakayowezesha taifa kuen-
dana na kasi ya maendeleo ya viwanda (4th Indus-
trial Revolution), ikiwemo kutenga rasilimali fed-
ha kwa ajili ya ubunifu.

“Mamlaka ya Serkali Mtandao (e-GA) kwa 
kushirikiana na Taasisi za Umma iendelee kujen-
ga Mifumo shirikishi na Mifumo ya kisekta katika 
jitihada za kupunguza urudufu wa Mifumo ya TE-
HAMA katika utumishi wa umma.

Naelekeza pia Wakuu wa Taasisi za Umma waji-
unge kwenye Mfumo Mkuu wa Serikali wa kuba-
dilishana taarifa (Government Enterprise Service 
Bus - GovESB) ili kuwezesha Mifumo kubadilisha-
na taarifa”, alisisitiza Mhagama.

Ili kupunguza gharama na kuongeza usalama wa 
taarifa za serikali, Waziri Mhagama alizielekeza 
Taasisi za Umma kuhifadhi Mifumo yao kwenye 
vituo vya kuhifadhi data vya Serikali vilivyoidhin-
ishwa na Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA) 
pamoja na kusisitiza kuendelea kuimarisha Usala-
ma wa

Bw. Priscus Kiwango Mkurugenzi wa TEHAMA Serikalini akisoma maazimio ya 
Kikao Kazi cha 3 cha Serikali Mtandao mbele ya Mhe Waziri na wajumbe wengine 

waliohudhuria kikao hicho

Bw. Michael Moshiro Mkurugenzi wa TEHAMA kutoka PPRA akiwasilisha mada juu ya Mfumo mpya wa Manunuzi Serikalini (NeST) wakati wa kikao kazi
cha 3 cha Serikali mtandao kilichofanyika Jijini Arusha Mwezi februari 2023.
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Mifumo iliyokwishajengwa ikiwa ni pamoja na kuwa 
na Vituo vya Kujikinga na
Majanga.

Aidha, Waziri Mhagama aliwataka Wakuu wa Taasisi 
za Umma wasimamie kikamilifu Utekelezaji wa Sheria 
ya Serikali Mtandao Na. 10 ya Mwaka 2019 na Kanuni 
zake za Mwaka 2020 hasa uanzishwaji wa Kamati ya 
Uongozi w TEHAMA (Institutional ICT Steering Com-
mittee) na kusimamia utendaji kazi wa kamati hizo.

“Ni muhimu kuwe na utaratibu wa kuwafanyia up-
ekuzi pamoja na matamko ya kiapo kwa watumishi wa 
TEHAMA kwa kuwa wanasimamia Mifumo na data 
nyeti za Serikali lakini pia Serikali kwa kushirikiana na 
Sekta Binafsi tuweke mkakati wa kuwaandaa wanafun

zi wa Vyuo vya elimu ya juu katika kufanya 
ubunifu katika masuala ya Serikali Mtandao na 
TEHAMA kwa ujumla”aliongeza Mhagama.

Maelekezo mengine yaliyotolewa ni pamoja na 
Serikali iwekeze katika kuanza kutengeneza vifaa 
vya TEHAMA hapa nchini na Mifumo ya TEHA-
MA ya Serikali inayojengwa iwe endelevu (sus-
tainable) ili kuepuka kubadilisha Mifumo mara 
kwa mara kwa kuwa hadi Mfumo kuanza kutu-
mika kunakuwa na uwekezaji mkubwa, ikiwemo 
mafunzo kwa watumiaji.

Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA) huandaa 
Vikao Kazi vya Serikali Mtandao kwa kuzingatia 
mpango mkakati wa Mamlaka wa 2021/2022 – 
2025/2026

Wadau wa Serikali Mtandao kutoka Taasisi mbalilmbali za Umma wakisikiliza kwa makini moja ya mada 
zilizotolewa wakati wa kikao kazi cha 3 cha Serikali Mtandao kilichofanyika Jijini Arusha kuanzia tarehe 8 - 10 

Februari 2023.
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WATUMISHI WA e-GA WAHIMIZWA KUFANYA KAZI KWA KUZINGATIA MISINGI 
MIKUU SITA YA MAMLAKA

Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Serikali Mtandao 
(e-GA), Mhandisi Benedict Ndomba, amewataka wa-
tumishi wa Mamlaka hiyo kufanya kazi kwa kuzingatia 
misingi mikuu sita ya Taasisi.

Ndomba alisema hayo Machi 16, Mwaka huu wakati 
wa kikao cha Watumishi wa Mamlaka kilichofanyika 
kwa muda wa siku tatu katika ukumbi wa Karimjee 
jijini Dar es Salaam kwa lengo la kuwajengea uwezo 
watumishi hao katika masuala mbalimbali yanayohusu 
utumishi wa umma.

“e-GA inaongozwa na misingi mikuu sita ambayo in-
aelekeza kuhusu tabia na mwenendo wa watumishi 
wake kwa ngazi zote na kufafanua utamaduni wa ma-
hali pa kazi ili kuhakikisha watumishi wote na wateja 
wa Mamlaka, wanao uelewa wa pamoja wa jinsi wana-
vyotakiwa kuhudumiwa na nini kichotarajiwa kutoka 
kwao”, alisema Ndomba.

Aidha, Ndomba aliwakumbusha watumishi wote wa 
Mamlaka kuzingatia misingi hiyo ambayo ni uadilifu, 

ubunifu, kutathmini wateja, ushirikiano, kufanya 
kazi kwa pamoja na weledi katika utendaji kazi 
wao wa kila siku.

Alifafanua kuwa, Mamlaka imekuwa taasisi ya 
mfano inayofanya shughuli zake za kila siku 
kwa kasi na ari inayokubalika, kutokana na ua-
dilifu mkubwa wa Menejimenti na watumishi 
waliodhamiria kuweka juhudi kubwa katika 
kuboresha utendaji wa Serikali na utoaji huduma 
bora kwa umma.

“Nawakumbusha watumishi wote kuimarisha ua-
dilifu na kila mtumishi kutimiza wajibu wake kwa 
kufanya kazi kwa bidii, nidhamu na kwa weledi 
kwa kuzingatia misingi hiyo huku Mamlaka ik-
iendelea na jitihada mbalimbali za kuhakikisha 
kuwa watumishi wanafanya kazi katika mazingi-
ra bora na salama”, alisistiza Ndomba.

Katika kikao hicho mada mbalimbali zilizolenga 
kujenga uelewa na ufahamu kwa watumishi zili-
wasilishwa ikiwemo Afya mahali pa kazi, Rush-
wa mahala pa kazi, Maadili ya utendaji, Haki na 
Wajibu, HIV/AIDS na magonjwa sugu yasiyoam-
bukiza, mawasiliano mazuri kwa utendaji bora 
wa kazi, Namna ya kukabiliana na msongo wa 
mawazo na maisha kazini n.k

Aidha, Kikao hicho kilihitimishwa na Bonanza la 
Michezo lilifanyika katika viwanja vya gymkhana 
michezo mbalimbali ikiwemo kukimbiza kuku, 
kuvuta kamba, kutembea kwa kutumia magunia, 
kutembea na yai kwenye kijiko, mbio fupi n.k

Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Serikali Mtandao Eng. Benedict Ndomba akizung-
umza na Watumishi wa Mamlaka wakati wa kikao cha watumishi Machi 16, 2023 Jijini

 Dar Es Salaam
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WAKAGUZI WA NDANI WATAKIWA KUZINGATIA VIWANGO 
NA MIONGOZO YA SERIKALI MTANDAO KATIKA MIRADI 

YA TEHAMA

Kaimu Mkaguzi Mkuu wa Ndani wa Hesabu za Ser-
ikali (IAG) Mwanyika Semroki, amewataka Wakaguzi 
wa Ndani kuhakikisha Mifumo ya TEHAMA inayoan-
zishwa katika Taasisi zao inazingatia miongozo na vi-
wango vilivyowekwa na Mamlaka ya Serikali Mtandao 
(e-GA).

Mwanyika alitoa kauli hiyo Machi 10, Mwaka huu 
wakati akifunga mafunzo maalum ya ukaguzi wa Mi-
fumo na Miradi ya TEHAMA yaliyotolewa kwa Wak-
aguzi wa Ndani wa halmashauri na Tawala za Mikoa 
yaliyofanyika kwa siku tano mkoani Morogoro.

“Mnapokwenda kutekeleza majukumu yenu katika 
Taasisi zenu, lazima muhoji kama Miradi na Mifumo 
ya TEHAMA pamoja na mahitaji ya mtumiaji (Taasisi) 
kama yanaendana na viwango na miongozo ya e-GA” 
alisema.

Mwanyika aliongeza kuwa, Mifumo ya TEHAMA ina-
paswa kuwa rahisi na rafiki kwa mtumiaji hivyo, kama 
Mifumo inayotengenezwa katika Taasisi za Umma si 
rahisi na rafiki kwa watumiaji basi haifai na hivyo ina-
paswa kuboreshwa.
Aidha, Mwanyika alifafanua kuwa, mafunzo hayo 
ni muhimu kwa kuwa yatawawezesha Wakaguzi wa 
Ndani kutekeleza majukumu yao kwa ufanisi na kuisa-
idia Serikali kuona thamani halisi ya fedha ilizowekeza 
katika Miradi na Mifumo ya TEHAMA.

Akitoa ufafanuzi kuhusu maoni yaliyotolewa na 
washiriki wa mafunzo hayo, Mwanyika alisema 
kuwa, mafunzo hayo yatakuwa endelevu ili ku-
hakikisha Wakaguzi wa Ndani katika halmashau-
ri na Tawala za mikoa yote wanapatiwa mafunzo 
hayo.

Kwa upande wake Meneja Udhibiti na Viwan-
go vya Serikali Mtandao Bi. Sultana Seif Alisema 
kuwa, e-GA kwa kushirikiana na Ofisi ya Mkaguzi 
Mkuu wa Ndani wa Hesabu za Serikali itahakiki-
sha kuwa Wakaguzi wote wa Nadani katika hal-
mashauri na Tawala za Mikoa wanapata mafunzo 
hayo kabla ya kuisha mwaka wa fedha 2022/2023.

“Kabla ya mwaka huu wa fedha kuisha, tutahaki-
kisha Wakaguzi wote wa Ndani tunawajengea 
uwezo wa kukagua Mifumo na Miradi ya TEHA-
MA ili kuweza kuibua hoja za ukaguzi mapema 
na kufanyiwa kazi kabla ya Mkaguzi wa nje”, al-
isema Bi. Sultana.

Akitoa salamu za shukran kwa niaba ya washiriki 
Mwidikila Lawrence Silanda - Mkaguzi Mķuu wa 
Ndani Halmashauri ya Sengerema alisema kuwa, 
Mafunzo hayo yamewasaidia kufahamu namna 
ya kufanya ukaguzi katika Mifumo na Miradi ya 
TEHAMA na kupendekeza mafunzo hayo yawe 
endelevu kulingana na mabadiliko ya teknolojia 
yanayoibuka mara kwa mara.

Kaimu Mkaguzi Mkuu wa Ndani wa Hesabu za Serikali (IAG) Mwanyika Semroki akizungumza na wakaguzi wa 
Ndani kutoka Halmashauri na Tawala za Mikoa Nchini wakati wa mafunzo maalum ya ukaguzi wa Mifumo na 

Miradi ya TEHAMA yaliyofanyika kwa siku tano mkoani Morogoro.



6 Jarida Mtandao

www.ega.go.tz Toleo Na. 03

ega_tanzania

Ndejembi aitaka e-GA
 kuendeleza utafiti na 
ubunifu wa Mifumo

 ya TEHAMA

Naibu Waziri Ofisi ya Rais Menejimenti ya Utumishi 
wa Umma na Utawala Bora, Mhe. Deogratius Ndejem-
bi (Mb), ameitaka Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-
GA) kuendelea kufanya utafiti na ubunifu wa Mifumo 
ya Teknolojia ya Habari na Mawasiliano (TEHAMA) ili 
kuibua Mifumo itakayosaidia kuimarisha sekta ya vi-
wanda, biashara na uwekezaji ili kuleta maendeleo kwa 
taifa.
Mhe. Ndejembi ametoa wito huo Februari 8, Mwaka 
huu wakati akifungua kikao kazi cha tatu cha Serika-
li Mtandao kilichofanyika hivi karibuni katika Ukum-
bi wa Kimataifa wa Mikutano wa Arusha (AICC) jijini 
Arusha.

Ili kuhakikisha matumizi sahihi na salama ya TEHAMA 
katika Taasisi za Umma, Mamlaka ya Serikali Mtand-
ao (e-GA) haina budi kufanya tafiti zitakazowezesha 
ubunifu wa Mifumo itakayoboresha utendaji kazi ka-
tika Taasisi za Umma na hivyo kuchochea utoaji wa 
huduma bora kwa wananchi”, alisisitiza Mhe. Ndejem-
bi.
Aidha, Mhe. Ndejembi alisema kuwa, Serikali ya 
awamu ya sita imetoa kipaumbele kwenye matumizi ya 
TEHAMA hususani katika masuala ya utafiti na ubuni-
fu kwenye eneo la TEHAMA ili kuimairisha uchumi wa 
kidigitali katika sekta ya viwanda na biashara.

Kwa upande wake Katibu Mkuu Ofisi ya Rais, Mene-
jimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora, Dkt. 
Laurean Ndumbaro, alisema kuwa utekelezaji wa jiti-
hada za Serikali Mtandao ni moja ya maeneo muhimu 
ya maboresho yaliyofanyika na yanayoendelea kufa-
nywa katika Utumishi wa Umma ambayo yamesaid-
ia kuboresha utendaji kazi na utoaji wa huduma kwa 
Umma.

Serikali kupitia Ofisi ya Rais Menejimen-
ti ya Umma na Utawala Bora, itaendelea 
kuhakikisha inaweka mazingira wezeshi 
ya kisera na kisheria pamoja na kuijengea 
uwezo Mamlaka ya Serikali Mtandao ili 

iweze kufikia malengo iliyojiwekea

Dkt. Ndumbaro alisema kuwa, Serikali imeweka 
mazingira mazuri ya kisera, kisheria, na kiusima-
mizi ili kuhakikisha matumizi sahihi na salama ya 
TEHAMA katika Taasisi za Umma na yanayoleta 
tija na ufanisi unaoboresha utendaji kazi wa Taa-
sisi hizo na kuwaondolea wananchi kero mbalim-
bali.

“Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa 
Umma na Utawala Bora inaunga mkono juhudi 
za Serikali za kuleta mageuzi katika utoaji wa 
huduma za Serikali kidijiti ili kupanua wigo wa 
upatikanaji wa huduma mtandao kwa umma” al-
isema Dkt. Ndumbaro.

Naye Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Serikali 
Mtandao (e-GA) Eng. Benedict Ndomba alisema, 
katika kipindi cha miaka 10 tangu kuanzishwa 
kwake, e-GA imefanikiwa kuyatimizia malengo 
mbalimbali iliyojipangia kwa ufanisi mkubwa 
kutokana na uzingatiaji wa Misingi Mikuu sita 
(6) inayoongoza utendaji kazi ndani ya Mamlaka, 
ambayo ni weledi, ubunifu, ushirikiano, kuthami-
ni wateja, uadilifu, na kufanya kazi kwa pamoja.

Eng. Ndomba alisema kuwa, ushirikiano na 
utendaji kazi mzuri na wadau wa Serikali Mtan-
dao umeisadia Mamlaka kufika malengo yake ya 
kuhakikisha kuwa matumizi ya TEHAMA katika 
Taasisi za umma yanakuwa na tija na ufanisi ili 
kurahisiaha upatikanaji wa huduma kwa wanan-
chi kwa urahisi na haraka pamoja na kuhoresha

Katibu Mkuu Ofisi ya Rais Menejimenti ya Utumishi wa Umma na 
Utawala Bora Dkt. Laurean Ndumbaro akizungumza katika kikao 

kazi cha 3 cha Serikali Mtandao kilichofanyika Mwezi Februari 
Jijini Arusha

Naibu Waziri Ofisi ya Rais Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora Mhe. 
Deogratius Ndejembi akizungumza wakati wa ufunguzi wa kikao kazi cha 3 cha

 Serikali Mtandao kilichofanyika Mwezi Februari Jijini Arusha
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huduma hizo.

“Mamlaka kwa kushirikiana na Taasisi mbalimbali za 
Umma imefanikiwa kusanifu, kujenga na kusimamia 
uendeshaji wa Mifumo na Miundombinu mbalimbali 
ya Serikali Mtandao katika Taasisi za Umma ili kubore-
sha utendaji kazi na utoaji wa huduma mpya za Serika-
li Mtandao kwa Umma”, alisema Eng. Ndomba.

Aidha, Ndomba alizitaja baadhi ya changamoto zin-
azoikabili Mamlaka katika uendeshaji na usimamizi wa 
Mifumo kuwa ni pamoja na; baadhi ya Taasisi kuwa na 
Mifumo isiyobadilishana taarifa, Mifumo isiyowasil-
iana na Mifumo mingine pamoja na upungufu wa 
nyenzo muhimu za kukabiliana na matishio ya usala-
ma wa mtandaoni yanayoongezeka kutokana na kasi 
ya ukuaji wa teknolojia.

Kikao Kazi cha 3 cha Serikali Mtandao, kilifan-
yika Februari 8 hadi 10 mwaka huu katika ukum-
bi wa Mikutano wa Kimataifa wa Arusha (AICC) 
na kuwakutanisha wadau 1624 wa Serikali Mtan-
dao kutoka katika Mashirika na Taasisi za Umma, 
kwa lengo la kuweka mikakati mbalimbali ya 
kukuza Serikali Mtandao nchini wakiongozwa na 
kauli mbiu isemayo “Mifumo Jumuishi ya TEHA-
MA kwa Utoaji wa Huduma Bora kwa Umma.

Wadau wa Serikali Mtandao kutoka Taasisi mbalilmbali za Umma wakisikiliza kwa makini moja ya mada 
zilizotolewa wakati wa kikao kazi cha 3 cha Serikali Mtandao kilichofanyika Jijini Arusha kuanzia tarehe 8 - 10 

Februari 2023.
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e-GA yaweka Mikakati Madhubuti ya Kuijenga Serikali Kidijitali

Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA) itaendele imewe-
ka mikakati madhubuti ya utekelezaji wa jitihada za 
Serikali Mtandao itakayosaidia kuimarisha na kuijenga 
serikali kidijitali.

Kauli hiyo ilitolewa Februari 23, Mwaka huu jijini 
Dodoma na Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Serika-
li Mtandao (e-GA), Mhandisi Benedict Ndomba wakati 
alipofanya mkutano na waandishi wa habari, kuhusu 
utekelezaji wa majukumu ya Mamlaka.

“Katika kipindi cha miaka 10 ijayo, e-GA itaandaa na 
kutekeleza mikakati itakayojiwekea ili kuimarisha 
zaidi utekelezaji wa jitihada za Serikali 
kimtandao na kuhahikisha kuwa Taasisi 
za Umma zinatoa huduma kwa wana-
nchi kwa njia ya kidijitali”, alisema 
Ndomba..

Aidha, Ndomba alifafanua 
kuwa, utekelezaji wa mikakati 
hiyo utasaidia uwepo wa seh-
emu moja ambayo huduma 
zote za mtandao zitakuwa 
zinapatikana, pamoja na 
kuwa na uwezo wa kutumia 
teknolojia mpya zinazoibuka, 
hasa zile za akili bandia, sarafu za 
kidijiti na teknolojia za kifedha, ili 
kuwezesha maboresho ya kiutendaji 
katika Taasisi za Umma na utoaji wa 
huduma kwa Umma.

Ndomba aliongeza kuwa, kupitia ute-
kelezaji wa mikakati hiyo Mamlaka itahakikisha kuwa, 
idadi ya vijana wa kitanzania wenye uwezo mkubwa 
wa ubunifu katika utekelezaji wa jitihada za Serikali 
mtandao inaongezeka pamoja na uwepo wa Mifumo 

na Miundombinu ya Serikali mtandao iliyo bora 
na imara zaidi.
“Ili kufikia yote haya katika kipindi kijacho, 
Mamlaka itaendela kuunganisha Mifumo ya Ta-
asisi za Umma kwenye Mfumo wa Serikali wa 
kubadilishana Taarifa (Government Enterprise 
Service Bus - GovESB) na kuendeleza shughuli 
za tafiti na ubunifu katika matumizi ya teknolojia 
mpya za TEHAMA ili kuibua huduma mpya kwa 
umma na kuwezesha matumizi sahihi ya teknolo-
jia”, alisema Ndomba.

Katika kuimarisha Serikali Mtandao nchini, 
Mamlaka itaendelea kupitia na 

kutathmini hali ya usalama 
wa Mifumo na Miundom-

binu ya Serikali Mtandao 
na kuzishauri Taasisi za 

Umma katika maeneo ya 
kuboresha, pamoja na 

kufuatilia utekelezaji 
wake ili kuhakiki-

sha kuwa Mifumo 
na Miundombinu 

ya TEHAMA inafa-
nya kazi wakati wote 

kwa ufanisi na usala-
ma”, alisisitiza Ndom-

ba.

Aidha, Ndomba alisema 
kuwa, Mamlaka imejipanga na 

itaendelea kutekeleza majuku-
mu yake ipasavyo kwa kusima-

mia uzingatiaji wa Sera, Sheria, Kanuni, Viwango 
na Miongozo ya Serikali Mtandao kwa Taasisi za 
Umma ili kujenga Serikali ya Kidijitali.
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CHAVITA yaipongeza eGA 
kwa huduma za Serikali 
Mtandao jumuishi kwa
 watu wenye ulemavu

Mwenyekiti wa Chama cha Viziwi Tanzania (CHAVI-
TA) Wilaya ya Rufiji Mkoa wa Pwani Bw. Suleiman 
Zalala ameipongeza Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-
GA) kwa huduma jumuishi za Utekelezaji wa Jitihada 
za Serikali Mtandao kwa watu wenye ulemavu

Mwenyekiti ametoa pongezi hizo Februari 9, Mwaka 
huu wakati wa kilele cha kikao kazi cha tatu (3) cha 
Serikali Mtandao kilichofanyika hivi karibuni katika 
Ukumbi wa Kimataifa wa Mikutano wa Arusha (AICC) 
jijini Arusha.

Bw. Zalala ameishukuru Mamlaka kwa kuthamini na 
kuona mchango wa kundi maalumu la watu wenye 
uelemavu kushiriki katika mafunzo hayo ili kubore-
sha huduma jumuishi za Serikali Mtandao kwa watu 
wenye walemavu.

Mwenyekiti amesema CHAVITA imekuwa na ush-
irikiano wa muda mrefu na eGA katika programu 
mbalimbali za mafunzo zinazoandaliwa na Mamlaka 
kwa watu wenye ulemavu na kwamba mafunzo hayo 
yamekuwa yakiwajengea uwezo na uelewa mkubwa 
wa utekelezaji wa jitahada za Serikali Mtandao katika 
utoaji wa huduma mbalimbali kwa wananchi.

“Tumepata kujifunza na kupata uelewa juu ya mabadi-
liko mbalimbali ya teknolojia katika utoaji wa huduma 
na huduma mbalimbali zinazowezeshwa na eGA kwa 
wananchi kama vile ununuzi wa Luku, bill za maji n.k”

Aidha, Mwenyekiti ameomba mafunzo hayo yawe cha-
chu kwa Taasisi nyingine za Umma kuiga mfano wa 
kile kilichofanywa na Mamlaka kwa kuwashirikisha 
makundi maalum kwenye uandaaji wa mafunzo na 

programu mbalimbali zinazotekelezwa na taasisi 
zao .
Nae Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Serika-
li Mtandao (e-GA) Eng. Benedict Ndomba ame-
washukuru wadau wote waliohudhuria kikao 
kazi hicho na kwa michango yao itakayosaidia ku-
fanikisha na kuimarisha utekelezaji wa jitihada za 
Serikali Mtandao kwa ajili ya kuboresha utenda-
ji kazi wa Taasisi za umma, pamoja na utoaji wa 
huduma kwa umma.

“Naimani kuwa, kikao hiki kimewajengea uwezo 
zaidi washiriki wote kuhusu Serikali Mtandao na 
kila mdau ametambua namna ambavyo anaweza 
kufanikisha jitihada za Serikali Mtandao kupitia 
sekta yake” Alisema Eng. Ndomba

Eng. Ndomba aliongeza kuwa washiriki 1624 
wamehudhuria kikao hicho na mada 22 ziliwasil-
ishwa na wadau kutoka katika taasisi mbalimbali 
za Umma zilizolenga kutathmini na kuimarisha 
nguzo kuu Nne (4) za Serikali Mtandao.

Mkurugenzi amesema katika kikao hicho wadau 
wamepata fursa ya kujadili masuala mbalimbali 
ya ushirikiano katika kutekeleza jitihada za Seri-
kali Mtandao nchini pamoja na kutafuta ufumbuzi 
wa changamoto za serikali mtandao zilizopo nchi-
ni ili kuleta maendeleo ya kiuchumi na kijamii .

Vilevile washiriki wametoa maoni mbalimbali ya 
namna ya kukuza jitihada za Serikali Mtandao iki-
wa ni pamoja na kushauri uboreshaji wa Mifumo 
mbalimbali inayotoa huduma kwa umma pamoja 
na kupanua wigo wa utoaji wa huduma za Serika-
li Mtandao katika maeneo mbalimbali nchini.

Mkurugenzi amesema Menejimenti ya Mamla-
ka imeyapokea maoni na ushauri uliotolewa na 
kwamba eGA ipo tayari kufanyia kazi maoni hayo 
yanayolenga kuboresha na kukuza jitihada za Ser-
ikali Mtandao nchini.
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e-GA YAKABIDHI KOMPYUTA 10 KWA JESHI LA 
POLISI

Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA) imetoa 
mchango wa kompyuta 10 kwa Jeshi la Polisi nchi-
ni, ikiwa ni sehemu ya kuhamasisha matumizi ya 
teknolojia katika utoaji wa haki kwa wananchi.

Makabidhiano hayo yalifanyika Machi 13, Mwaka 
huu katika Ofisi za Mamlaka jijini Dar es Salaam 
ambapo kwa upande wa e-GA Bw. Benjamin Dotto 
Mkurugenzi wa Miundombinu na Uwezeshaji wa 
TEHAMA alikabidhi komputa hizo kwa niaba ya 
Mkurugenzi Mkuu Mhandisi. Benedict Ndomba.

Akiongea wakati wa makabidhiano hayo, Bw. 
Dotto alisema kuwa, e-GA imekuwa ikishirikiana 
na Taasisi mbalimbali za Umma likiwemo Jeshi la 
Polisi, katika kuhakikisha matumizi ya Teknolojia 
yanarahisisha utendaji kazi wa Taasisi na utoaji wa 
huduma kwa umma.

“Teknolojia hurahisisha mchakato wa utoaji wa haki 
na sisi e-GA tukaona ni vizuri kuchangia kwa kutoa 
kompyuta hizi ili zirahisishe mchakato wa haki jinai 
katika Jeshi la Polisi”, alisema Dotto.
Kwa upande wake, Mkuu wa TEHAMA wa Jeshi 
la Polisi Kamishna Msaidizi wa Polisi (ACP) Justus 
Mafuru alisema kuwa, Rais wa Jamhuri ya Muunga-
no wa Tanzania Dkt. Samia Suluhu Hassan, aliagi-
za kutengeneza Mfumo wa haki jinai ambao tayari 
umekwishatengenezwa.

“Kwa niaba ya IGP tunaishukuru e-GAkwa mchango 
huu wa kompyuta ambao utasaidia upatikanaji wa 
haki kwa wananchi kwa urahisi na haraka kupitia 
Teknolojia na kwakuwa Mfumo wa hakijinai ume-
kwishatengenezwa kwa sasa tunahitaji vifaa”, alise-
ma ACP Mafuru.

Mamlaka ya Serikali Mtandao ni Taasisi ya Umma 
iliyoanzishwa kwa Sheria ya Serikali Mtandao Na. 
10 ya mwaka 2019, ikiwa na majukumu ya kuratibu, 
kusimamia na kukuza jitihada za Serikali Mtandao, 
pamoja na kusimamia uzingatiaji wa Sera, Sheria, 
Kanuni, Viwango na Miongozo ya Serikali Mtandao 
katika taasisi za umma.

Mkurugenzi wa Huduma na Uendeshaji wa Mamlaka ya Serikali Mtandao Bw. Benjamin Dotto akimkabidhi Kamishna Msaidizi 
wa Polisi (ACP) Justus Mafuru Kompyuta 10 zilizotolewa na Mamlaka ya Serikali Mtandao kwa Jeshi la Polisi kuhakikisha ma-

tumizi ya Teknolojia yanarahisisha utendaji kazi wa Taasisi na utoaji wa huduma kwa umma 
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MHE. NDEJEMBI AZITAKA TAASISI ZA UMMA KUSHIRIKIANA NA e-GA

Naibu Waziri Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumi-
shi wa Umma na Utawala Bora Mhe. Deogratius Nde-
jembi (Mb) amezitaka Taasisi za Umma kushirikiana 
na Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA) katika kuten-
geneza Mifumo ya TEHAMA itakayorahisisha utoaji 
wa huduma bora kwa Wananchi.

Ndejembi alisema hayo Februari 17, Mwaka huu waka-
ti alipofanya ziara ya kikazi ya siku moja kukagua ute-
kelezaji wa majukumu mbalimbali ya Mamlaka, katika 
Ofisi za e-GA Kanda ya Nyanda za Juu Kusini zilizopo 
mkoani Iringa.

Aidha, Ndejembi aliipongeza e-GA kutokana na umahi-
ri wake katika utendaji kazi ikiwemo uwezo wa kubuni, 
kusanifu na kujenga Mifumo mbalimbali ya TEHAMA 
ambayo imesaidia kuimarisha utendaji kazi wa Taasisi 
za Umma pamoja na kuboresha utoaji wa huduma bora 
kwa wananchi.

“Rais wetu Dkt. Samia Suluhu Hassan amekuwa aki-
sisitiza kujenga taifa la kidijitali kwa kuhakikisha hudu-
ma zote za Kiserikali zinatolewa kwa njia ya kidijitali, 
na kuwafikia wananchi wote kwa urahisi na haraka”, 
alisema Ndejembi na kuongeza kuwa;

“Hata hivyo kuna baadhi ya taasisi za umma zimeku-
wa na ugumu wa kubadilika kuendana na kasi ya Rais, 

zinataka kujifanyia mambo kienyeji, natoa wito 
kwa taasisi hizo kuitumia e-GA katika kujenga 
Mifumo itakayosaidia upatikanaji wa huduma 
kwa wananchi kwa haraka”.

Ndejembi alizitaja baadhi ya kazi zilizofanywa 
na e-GA kwa kushirikiana na taasisi nyingine za 
umma ambazo zimeleta matokeo chanya kwa 
taifa kuwa ni pamoja na utengenezaji wa Mfumo 
wa Malipo ya Serikali Kieletroniki (GePG) am-
bao umesaidia Serikali kufahamu mapato yan-
ayoingia kila siku kwakuwa malipo yote kwa sasa 
hufanyika kupitia Mfumo huo.

Kwa upande wake Mkurugenzi Mkuu wa Mamla-
ka ya Serikali Mtandao (e-GA) Mhandisi Benedict 
Ndomba, alisema kuwa e-GA ipo tayari kushirik-
iana na Taasisi zote za umma katika ujenzi na 
usamimizi wa Mifumo ya TEHAMA ambayo ita-
saidia kuboresha utendaji kazi katika Taasisi hizo 
na utoaji wa hudumma kwa wananchi.

“Tutaendelea kushirikiana na Taasisi za Umma ili 
kuhakikisha huduma kwa wananchi zinatolewa 
kwa urahisi, haraka na gharama nafuu pamoja na 
kuboresha ufanisi na utendaji kazi katika Taasisi 
hizo”, alisema Ndomba.

“Baadhi ya maeneo jiografia 
yake ni ngumu kutoka eneo la 
makazi au Kijiji kimoja hadi 
zilipo ofisi za Halmashauri, 
na hivyo kuwa changamoto 
kwa wakazi wa maeneo hayo 
kupata huduma za serikali 
kwa urahisi Zaidi, hivyo ni 
vizuri e-GA ikajenga mifumo 
itakayorahisisha wakazi wa 
maeneo yenye changamoto 
kama hizi kupata huduma 
mahali walipo pasi na kufika 
ofisini

           ” 
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WAKAGUZI WA NDANI 
WA HALMASHAURI WAPEWA 
MAFUNZO YA UKAGUZI WA

 MIFUMO YA TEHAMA

Mamlaka ya Serikali Mtandao e-GA imewataka Wak-
aguzi wa ndani wa Halmashauri na Tawala za Mikoa 
kuzingatia sheria na miongozo ya Serikali Mtandao, 
wakati wa ukaguzi wa Mifumo ya TEHAMA katika Ta-
asisi zao ili kupunguza hoja za ukaguzi.

Kauli hiyo imetolewa na Mkurugenzi Mkuu wa e-GA 
Mhandisi. Benedict Ndomba, wakati wa Mafunzo ya 
siku tano (05) ya kuwajengea uwezo Wakaguzi wa 
Ndani wa halmashauri na Tawala za Mikoa ili waweze 
kukagua Mifumo ya TEHAMA inayotumika katika Ta-
asisi zao.

Ndomba alieleza kuwa, mafunzo hayo ni utekeleza-
ji wa moja ya mapendekezo yaliyotolewa na Mkaguzi 
Mkuu wa Serikali (CAG) ya kuitaka e-GA kushirikiana 
na Taasisi za Umma kuandaa mpango mkakati na ute-
kelezaji wake katika kushughulikia ukaguzi wa Mifu-
mo ya TEHAMA.

“Mafunzo haya tumeyandaa Mamlaka ya Serikali 
Mtandao (e-GA) kwa kushirikiana na Ofisi ya Mkaguzi 
Mkuu wa Ndani wa Serikali (IAG) ili kuwawezesha 
Wakaguzi wa Ndani wa halmashauri na Tawala za 
Mikoa, kufanya ufuatiliaji wa miradi ya TEHAMA kati-
ka Taasisi zenu”, alisema Ndomba.

Aidha, Ndomba aliwataka Wakaguzi wa Ndani kufan-
ya kazi kwa karibu na e-GA na kuwasilisha changamo-
to zozote watakazokutana nazo wakati wa utekelezaji 
wa majukumu yao katika ukaguzi wa miradi ya TEHA-
MA na kuahidi kuzifanyia kazi kwa wakati.

Ndomba aliongeza kuwa, kupitia mafunzo hayo, 
wataalamu hao wataweza kubaini mapungufu 
yanayojitokeza katika miradi na mifumo ya TE-
HAMA katika taasisi zao na kuweza kushauri 
namna ya kuboresha.

Ndomba aliahidi kuwa, Mamlaka ya Serikali 
Mtandao itaendelea kuwajengea uwezo wataa-
lamu hao kutokana na mabadiliko ya Teknolojia 
yanayoibuka kila mara.

Kwa upande wake mwakilishi wa washiriki wa 
mafunzo hayo Adeline Komba, alishukuru e-GA 
na Ofisi ya IAG kwa kufanikisha mafunzo hayo, 
kwani Wakaguzi wa Ndani wamekuwa wakiyahi-
taji mafunzo hayo kwa muda mrefu.

“Uelewa wa Wakaguzi wa Ndani si mkubwa na 
wamekuwa wa mwisho kupewa mafunzo hayo 
hivyo nashauri wapewe mafunzo mapema wakati 
wa ujenzi wa Mifumo”, alisema Komba.

Vilevile Komba aliishauri e-GA kuwa na dawati 
maalum la kushughulikia changamoto mbalim-
balimbali zinazojitokeza ili ziweze kutatuliwa kwa 
wakati, ushauri ambao ulipokelewa na

Mkurugenzi Mkuu wa e-GA, Mhandisi Benedict 
Ndomba na kuahidi kutekelezwa kupitia dawati 
la msaada ‘helpdesk’.

Mafunzo hayo yamewakutanisha jumla ya 
washiriki 133 kutoka katika halmashauri na Tawa-
la za Mikoa (13).

“Sio vizuri kuwa na hoja za kiuk-
aguzi hasa zile ambazo zinaweza 
kupatiwa suluhu kama vile, hoja ya 
kutokuwepo kwa sera ya TEHAMA 
katika Taasisi kwakuwa tayari mion-
gozo imekwishaandaliwa na e-GA, 
hivyo kupitia mafunzo haya mtawe-
za kubaini namna gani mnaweza 
kuondokana na hoja za aina hiyo”, 
alisisitiza Ndomba.
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KARIBUNI
Bodi ya Wakurugenzi, Menejimenti na Watumishi wa Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA) inawaponge-
za  kwa  kuteuliwa  na  Rais  wa  Jamhuri  ya  Muungano  wa Tanzania,  Mhe. Dkt. Samia Suluhu 
Hassan  kuiongoza  Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora (ORMUUUB)

Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA), inaahidi kutoa ushirikiano wa dhati  kwa viongozi  wote 
na ipo tayari  kupokea ushauri wenu ili kuimarisha ujenzi wa Serikali ya Kigijitali, unaolenga 
kuimarisha utendaji kazi katika Taasisi na kuboresha utoaji wa huduma bora kwa wananchi.
Tunafurahi kufanya kazi pamoja na karibuni sana tuijenge Serikali ya Kidijitali pamoja.

Mhe. George B. M. Simbachawene
WAZIRI wa Nchi, Ofisi ya Rais Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora  (ORMUUUB)

Mhe. Ridhiwan J. Kikwete
Naibu Waziri - ORMUUUB

Bw. Juma S. Mkomi
Katibu Mkuu - ORMUUUB
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AHSANTENI
Bodi ya Wakurugenzi, Menejimenti na Watumishi wa Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA), inawashuku-
ru kwa uongozi mahiri na ushirikiano mlioutoa wakati wote mlipokuwa viongozi katika Ofisi ya Rais, Me-
nejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora  (ORMUUUB)

Mamlaka inatambua na kuthamini michango mliyotoa katika ujenzi wa Serikali ya Kidijitali. Aidha, Mam-
laka itaendelea kuyaenzi mambo yote mazuri mliyotuachia.Tunajivunia sana kufanya kazi pamoja, tun-
awatakia heri katika majukumu yenu mapya. Asanteni, tumeweza kuijenga Serikali ya Kidijitali pamoja 
na kwaherini.

Mhe. Jenista J. Mhagama
Waziri Ofisi ya Waziri Mkuu (Bunge, Sera na Uratibu) 

Mhe. Deogratius Ndejembi
Naibu Waziri -  TAMISEMI

Dkt. Laurean Ndumbaro
Aliyekuwa Katibu Mkuu - ORMUUUB
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KIKAO CHA WAFANYAKAZI

Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Serikali Mtandao Eng. Benedict Ndomba akizungumza na 
Watumishi wa Mamlaka wakati wa kikao cha watumishi Machi 16, 2023 Jijini

 Dar Es Salaam

Dkt. Mauki akitoa Mada kwa watumishi wa e-GA wakati wa kikao kazi cha watumishi wa 
Mamlaka ya Serikali Mtandao tarehe 17 Machi 2023 jijini Dar Es Salaam

Mwakilishi kutoka Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma  na Utawala Bora 
akitoa Mada kwa watumishi wa e-GA wakati wa kikao kazi cha watumishi wa Mamlaka 

ya Serikali Mtandao tarehe 17 Machi 2023 jijini Dar Es Salaam

Mkurugenzi wa Huduma na Uendeshaji wa Mamlaka ya Serikali Mtandao Bw. Benjamin 
Dotto akisikiliza moja ya Mada zilizotolewa wakati wa kikao kazi cha watumishi wa Mam-

laka ya Serikali Mtandao

Watumishi wa e-GA wakisikiliza kwa makini mada zilizowasilishwa wakati wa Kikao 
cha Wafanyakazi

Mwakilishi kutoka Wakala wa Usalama na Afya mahali pa kazi (OSHA) akitoa Mada ya 
Usalama mahala pa kazi kwa watumishi wa e-GA wakati wa kikao kazi cha watumishi wa 

Mamlaka ya Serikali Mtandao tarehe 17 Machi 2023 jijini Dar Es Salaam

Mwakilishi kutoka Taasisi ya kuzuia na kupambana na Rushwa (TAKUKURU) akitoa 
Mada ya Rushwa kwa watumishi wa e-GA wakati wa kikao kazi cha watumishi wa Mam-

laka ya Serikali Mtandao

Bw. Mosses akitoa Mada kwa watumishi wa e-GA wakati wa kikao kazi cha watumishi 
wa Mamlaka ya Serikali Mtandao tarehe 17 Machi 2023 jijini Dar Es Salaam



16 Jarida Mtandao

www.ega.go.tz Toleo Na. 03

ega_tanzania

KIKAO KAZI CHA SERIKALI 
MTANDAO

Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora, Mhe. 
Jenista J Mhagama akizungumza katika kikao kazi cha 3 cha serikali mtandao wakati 

akifunga kikao kazi hicho jijini Arusha tarehe 10 Februari 2023

Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Serikali Mtandao (eGA) Mhandisi Benedict Ndomba 
akieleza Mafanikio ya Mamlaka ndani ya miaka 10 wakati wa kikao kazi cha 3 cha Serikali 

mtandao kilichofanyika Jijini Arusha Kuanzia tarehe 8 - 10 Februari 2023

Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora Dkt. 
Laurean Ndumbaro akitoa neno la utangulizi kabla ya kumkaribisha Naibu Waziri Mhe. 

Deogratius Ndejembi kufungua kikao kazi cha 3 cha serikali mtandao jijini Arusha.

Wadau wa Serikali Mtandao kutoka Taasisi mbalilmbali za Umma wakisikiliza kwa mak-
ini moja ya mada zilizotolewa wakati wa kikao kazi cha 3 cha Serikali Mtandao kilichofa-

nyika Jijini Arusha kuanzia tarehe 8 - 10 Februari 2023.

Wadau wa Serikali Mtandao kutoka Taasisi mbalilmbali za Umma wakisikiliza 
kwa makini moja ya mada zilizotolewa wakati wa kikao kazi cha 3 cha Serikali 

Mtandao kilichofanyika Jijini Arusha kuanzia tarehe 8 - 10 Februari 2023.

Bw. Michael Moshiro Mkurugenzi wa TEHAMA kutoka PPRA akiwasilisha mada juu ya 
Mfumo mpya wa Manunuzi Serikalini (NeST) wakati wa kikao kazi cha 3 cha Serikali 

mtandao kilichofanyika Jijini Arusha Mwezi februari 2023.

Naibu Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma Bw. Xavier Daudi 
akitoa neno la utangulizi kabla ya kumkaribisha Waziri Mhe. Jenista Mhagama kufunga 

kikao kazi cha 3 cha serikali mtandao jijini Arusha tarehe 10 Februari 2023.

Naibu Waziri Ofisi ya Rais Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora Mhe. 
Deogratius Ndejembi akizungumza wakati wa ufunguzi wa kikao kazi cha 3 cha

 Serikali Mtandao kilichofanyika Mwezi Februari Jijini Arusha
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MICHEZO

Wachezaji wa Mpira wa Miguu kutoka Kurugenzi ya Huduma na Uwezeshaji - (DCS) 
wakiwa katika picha ya pamoja

Wachezaji wa Mpira wa Miguu kutoka kurugenzi ya Udhibiti wa Viwango, Miongozo na 
Usalama wa TEHAMA (DCSM) wakiwa katika picha ya pamoja

Watumishi kutoka Kurugenzi ya Huduma na Uwezeshaji - (DCS) wakivuta kamba na 
kuibuka washindi

Timu kutoka Kurugenzi ya Huduma na Uwezeshaji - (DCS) ikikabidhiwa kombe mara 
baada ya kushinda kwa kuongoza Ligi kwa jumla ya pointi kumi (10).

Khadija Mzenzi akipokea zawadi baada ya kuibuka mshindi wa pili  mbio za mita 100

Sultana Seif akipokea zawadi baada ya kuibuka mshindi wa kwanza mbio za mita 100 Watumishi kutoka Kurugenzi ya Huduma na Uwezeshaji - (DCS) ikishangilia kombe la 
ushindi

Wachezaji wa Mpira wa Miguu wakiwa katika harakati ya kugombania mpira wakati wa 
mashindano yaliyojumuisha timu kutoka Kurugenzi mbalimbali za Mamlaka ya Serikali 

Mtandao



18 Jarida Mtandao

www.ega.go.tz Toleo Na. 03

ega_tanzania

Mhariri : Subira Kaswaga


